เมื่อวันอังคารที่ 14 กันยายน 2566 โรงเรียนสาธิตละอออุทิศได้จัดพิธีทำบุญเพื่อระลึกถึงพระคุณของคุณยายละออ หลิมเซ่งท่าย ผู้ที่มีคุณูปการต่อโรงเรียนสาธิตละอออุทิศ โดยมีผู้อำนวยการโรงเรียน ดร.สิทธิพร เอี่ยมเสน และ รองประธานบริหารโรงเรียนสาธิตละอออุทิศ ดร.สวงค์ บุญปลูก เป็นประธานพิธีการจุดธูปเทียนและบูชาพระรัตนตรัย ร่วมกับคณะครู นักเรียน และคณะกรรมชมรมผู้ปกครองฯ
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_230918_0-1-576x1024.jpg)
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_230918_3-1-768x1024.jpg)
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_230918_5-1-1024x576.jpg)
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_230918_6-1-576x1024.jpg)
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_230918_7-1-1024x576.jpg)
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_230918_8-2-1024x576.jpg)
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_230918_9-2-1024x576.jpg)
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_230918_10-2-1024x576.jpg)
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_230918_11-2-768x1024.jpg)