ตามที่โรงเรียนเริ่มมีการผ่อนปรนมาตรการการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 แต่ทางโรงเรียนขอแจ้งให้ทราบว่า โรงเรียนยังคงเฝ้าระวังและปฏิบัติตามมาตรการการทำความสะอาด โดยร่วมมือกับกองอาคารและสถานที่ (งานสุขาภิบาลและงานอนามัย) และเชิญหน่วยงานภายนอก อาทิ สำนักงานเขต มาตรวจสอบเป็นระยะ อีกทั้งยังมีการทำความสะอาดแบบ Deep Cleaning บริเวณพื้นและพื้นผิวสัมผัสต่าง ๆ โดยเฉพาะบริเวณสัมผัสร่วมกัน รวมถึงการระบายอากาศโดยการให้อากาศได้ไหลเวียน นอกจากนี้ยังมีการอบโอโซนฆ่าเชื้อในห้องที่มีการเรียนการสอนหรือการจัดกิจกรรมเป็นประจำทุกวัน เพื่อเป็นการป้องกันและควบคุมการแพร่กระจายของโรคติดต่อต่าง ๆ
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/91543-1024x768.jpg)
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/91544-1024x768.jpg)
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/91545-1024x768.jpg)
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/91547-768x1024.jpg)
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/S__32030796-768x1024.jpg)
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/S__32030806-1024x768.jpg)
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/S__32030809-1024x768.jpg)
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/S__32030810-1024x768.jpg)
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/S__32030812-1024x768.jpg)
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/S__32030817-1024x768.jpg)
![](https://la-orutis.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/S__32030818-1024x768.jpg)